Hưng Thông tổ chức tuyên truyền phòng chống Pháo nổ, ATGT, các TNXH.
19/12/2023
Lượt xem: 100
Vào sáng ngày 18/12/2023, Công an xã Hưng Thông phối hợp Ban giám hiệu Trường THCS Nguyễn Thị Minh Khai tổ chức tuyên truyền phổ biến pháp luật phòng chống ma túy, phòng chống Pháo nổ và Luật giao thông đường bộ cho 813 học sinh và 35 cán bộ giáo viên nhà trường.
Trong buổi tuyên truyền đã truyền đạt các Nội dung quy định tại: Luật Phòng, chống ma túy năm 2021; Nghị định 137/2020/NĐ-CP của Chính Phủ quy định về quản lý, sử dụng pháo; Luật giao thông đường bộ, Nghị định 100/2019/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt. Đồng thời, cán bộ Công an xã đã hướng dẫn các quy tắc khi tham gia giao thông, các kỹ năng để lái xe an toàn và văn hóa ứng xử khi tham gia giao thông;
Tổ chức ký cam kết tới 100% học sinh, cán bộ, giáo viên trong nhà trường không vi phạm, không để xảy ra đốt pháo nổ, chấp hành nghiêm pháp luật về TTATGT.
Thông qua buổi tuyên truyền giúp các em học sinh nâng cao kiến thức, hiểu biết về pháp luật, có những hiểu biết về tác hại của ma túy, tạo chuyển biến về nhận thức và có hành động tự giác đấu tranh phòng, chống tội phạm ma túy; nâng cao nhận thức, ý thức tự giác chấp hành pháp luật về TTATGT cho cán bộ, giáo viên, học sinh trong nhà trường khi tham gia giao thông, nắm được những kỹ năng tham gia giao thông an toàn. Đồng thời chấp hành nghiêm các quy định về quản lý, sử dụng pháo, phòng ngừa, phát hiện, tố giác các hành vi sản xuất, mua bán, vận chuyển, tàng trữ và sử dụng trái phép VK,VLN, CCHT và các loại pháo, đồ chơi nguy hiểm trong dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024.
Ban công an xã