Hưng Thông: Kết nạp Đội viên mới tại Khu lưu niệm Tổng Bí thư Lê Hồng Phong.
20/12/2023
Lượt xem: 260
Chiều ngày 19/12/2023, tại địa chỉ đỏ Khu lưu niệm Tổng Bí thư Lê Hồng Phong, HĐĐ xã Hưng Thông phối hợp với Liên đội trường Tiểu học tổ chức Lễ kết nạp đội viên mới cho 15 em nhi đồng là học sinh của Trường Tiểu học Hưng Thông. Tham dự buổi lễ có đồng chí Bí thư đoàn thanh niên, Chủ tịch Hội đồng đội xã; Lãnh đạo Trường tiểu học Hưng Thông, cùng các đồng chí trong BTV đoàn xã, Ban giám hiệu và giáo viên Tổng phụ trách đội Trường tiểu học Hưng Thông.
Trước khi vào Lễ kết nạp chính thức, các đại biểu cùng các em nhi đồng đã tiến hành dâng hương, dâng hoa bày tỏ lòng thành kính và tri ân sâu sắc trước những đóng góp to lớn của đồng chí Tổng Bí thư Lê Hồng Phong cho sự nghiệp cách mạng của Đảng và Nhân dân ta. Đồng thời nguyện hứa sẽ tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng của quê hương Hưng Thông anh hùng không ngừng nỗ lực rèn luyện, thi đua lao động, học tập, góp sức xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
Đợt này 15 em nhi đồng là học sinh của Trường Tiểu học Hưng Thông được lựa chọn, giới thiệu để xét kết nạp vào tổ chức Đội TNTP Hồ Chí Minh là những Nhi đồng chăm ngoan, có thành tích học tập tốt và tích cực tham gia phong trào, hoạt động của nhà trường, qua quá trình rèn luyện dự bị đội viên, được Liên đội theo dõi và đã ghi nhận.
Vinh dự Là người được đại diện cho 15 bạn nhi đồng trong đợt kết nạp này đọc lời hứa quyết tâm của người đội viên mới em Lê Thảo Chi học sinh lớp 3B vui mừng chia sẻ: “ Ngày hôm nay tại địa chỉ đỏ Khu lưu niệm Tổng Bí thư Lê Hồng Phong, chúng em được vinh dự mang trên mình chiếc khăn đỏ thắm, màu lá cờ tổ quốc chúng em rất vui mừng và tự hào. Màu khăn đỏ như nhắc nhở chúng em phải phấn đấu vươn lên không ngừng để trở thành Đội viên tốt, xứng đáng là con ngoan trò giỏi – cháu ngoan Bác Hồ. Giây phút thiêng liêng này sẽ là kỷ niệm đẹp của tuổi học trò của chúng em”.
Phát biểu tại buổi Lễ kết nạp đồng chí Lê Dương Đảm – Bí thư Đoàn thanh niên – Chủ tịch Hội đồng đội xã Hưng Thông chúc mừng các em được vinh dự đứng vào hàng ngũ của Đội TNTP Hồ Chí Minh ngày hôm nay, đồng thời mong muốn các bạn đội viên mới hãy cố gắng phấn đấu là những con ngoan, trò giỏi, cháu ngoan Bác hồ, phải không ngừng thi đua học tập sáng tạo, tích cực tham gia các hoạt động, phong trào của nhà trường cũng như Hội đồng đội xã tổ chức. Để sau này lớn lên góp công, góp sức dựng xây quê hương Hưng Thông nói riêng và tổ quốc Viêt Nam nói chung ngày càng giàu mạnh để sánh vai với các cường quốc năm châu như Bác Hồ kính yêu từng mong muốn.
Ngay sau buổi Lễ kết nạp các em Đội viên mới đã được tham quan trải nghiệm và nghe các hướng dẫn viên trong Ban quản lý khu di tích thuyết minh về thân thế, cuộc đời và sự nghiệp cách mạng của Tổng Bí thư Lê Hồng Phong người họ trò xuất sắc của chủ tịch Hồ Chí Minh – người con ưu tú của quê hương Hưng Thông anh Hùng.
Lễ kết nạp đội viên mới tại địa chỉ đỏ là hoạt động được Hội đồng đội xã và Liên đội Trường Tiểu học Hưng Thông tổ chức hàng năm với ý nghĩa, thiết thực nhằm giáo dục truyền thống yêu nước, lý tưởng cách mạng cho các em Đội viên Đội TNTP Hồ Chí Minh góp phần xây dựng tổ chức Đội phát triển ngày càng vững mạnh. Đồng thời khơi dậy ý chí, khát vọng trong mỗi học sinh. Từ nhận thức đến hình thành ý thức trách nhiệm, các đội viên sẽ có thêm động lực để cố gắng, nỗ lực trong học tập, để sau này khi trưởng thành, sẽ góp sức xây dựng quê hương đất nước Việt nam xã hội chủ nghĩa ngày càng giàu đẹp và văn minh.
Dương Đảm